555 milljóna króna hagnaður af starfsemi Tækifæris hf.

Aðalfundur Tækifæris hf. var haldinn mánudaginn 30. apríl 2018. 

Halldór Jóhannsson var endurkjörinn stjórnarformaður og aðrir stjórnarmenn Sverrir Gestsson og Eva Hlín Dereksdóttir. Eva Hlín er ný í stjórn félagsins.  Út stjórn gekk Harpa Samúelsdóttir.

555 milljóna króna hagnaður varð af starfsemi Tækifæris árið 2017, samanborið við 556 milljóna króna hagnað árið áður.   Heildareignir félagsins í árslok voru um 2.100 milljónir. 

Um Tækifæri hf.

Tækifæri hf. er fjárfestingafélag sem fjárfestir í nýsköpun á Norðurlandi. Stærstu eigendur Tækifæris eru KEA svf., Stapi lífeyrissjóður og Íslensk verðbréf.  Íslensk verðbréf sjá um daglegan rekstur félagsins og er Jón Steindór Árnason framkvæmdastjóri Tækifæris hf.

Stefna Tækifæris er að fjárfesta í nýsköpun eða nýmæli í atvinnulífi á Norðurlandi. Verkefni þurfa að fela í sér ávöxtunarmöguleika og arðsemi fjármagns með hliðsjón af þeirri áhættu sem í þeim felst.

Nánari upplýsingar veitir: Jón Steindór Árnason, framkvæmdastjóri Tækifæris, í síma 460 4700.  Frekari upplýsingar um Tækifæri hf. er að finna á heimasíðu félagsins www.taekifaeri.is.